Paracetamol là thuốc giảm đau – hạ sốt được dùng rộng rãi nhất do ít độc tính, an toàn hơn các loại thuốc giảm đau – hạ sốt khác, Xã hội ngày càng phát triển, thể trạng của người Việt Nam được cải thiện, trọng lượng cơ thể vì thế sẽ tăng lên. Do đó hàm lượng Paracetamol 500mg thông dụng trên thị trường không đủ đáp ứng trước sự thay đổi này.

Bắt nhịp với cuộc sống hiện đại, DHG đã cho ra đời sản phẩm Hapacol 650 có hàm lượng phù hợp với người lớn (trọng lượng cơ thể trên 45kg) vừa thơm mùi dâu, dễ uống, giảm đau hạ sốt nhanh. Ngoài ra, sự hợp giữa thành phần paracetamol với các hoạt chất khác càng làm tăng tính năng của sản phẩm, Đồng thời, để tiện lợi và phù hợp mọi lứa tuổi, DHG đã phát triển dòng sản phẩm Hapacol với nhiều hàm lượng và dạng bào chế khác nhau.

Hãy cùng Hapacol thể hiện ý thức và trách nhiệm với cộng đồng thông qua các chiến dịch “tuyên truyền phòng chóng sốt xuất huyết”, “ bảo vệ sức khỏe trong mùa thi”, chương trình “Sống và làm việc có ích”.

 

Tuyên truyền phòng chống sốt xuất huyết

Tư vấn sức khỏe mùa thu